HT

ai làm hộ em 3 câu này với chi tiết càng tốt ạ

undefined

NG
6 tháng 4 2022 lúc 17:13

Câu 3.

a)Công suất hao phí trên đường dây tải điện: 

   \(P_{hp}=\dfrac{P^2\cdot R}{U^2}=\dfrac{5400^2\cdot65\cdot0,9}{25000^2}=2,73W\)

b)Nếu HĐT hai đầu đoạn dây là \(U=220V\) thì công suất tỏa nhiệt trên đường dây tải điện là:

   \(P_{hp}=\dfrac{P^2\cdot R}{U^2}=\dfrac{5400^2\cdot0,9\cdot65}{220^2}=35245,04W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
3U
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết