VV

ac nào giỏi Vật lý thì giúp em

undefined

H24
23 tháng 5 2022 lúc 12:05

Nhiệt lượng cần thiết để đun sôi xoong nước là:

Q = Q1 + Q2

=> ( m1c1 + m2c2 ) . ( t2 - t1 )

=> ( 1 . 380 + 3 . 4200 ) . ( 100 - 20 )

=> Q = 1038400J.

Bình luận (0)
NV
23 tháng 5 2022 lúc 12:06

Nhiệt lương cần cung cấp cho ấm nước tăng từ \(20^oC-100^oC\)

\(ADCT:Q_1=m_1.c_1.\left(t_2-t_1\right)=1.380.80=30400J\)

Nhiệt lượng cần cung cấp cho nước tăng từ \(20^oC-100^oC\)

\(ADCT:Q_2=m_2.c_2,\left(t_2-t_1\right)=3.4200.80=1008000J\)

Nhiệt lượng cần để đun sôi nước:

\(Q=Q_1+Q_2=30400+1008000=1038400J=1038,4\left(KJ\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
1A
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
CL
Xem chi tiết
17
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
MY
Xem chi tiết