LH

9.Bài tập tự luận
Đặt hiệu điện thế 40V vào hai đầu một điện trở thì dòng điện đi qua điện trở có cường độ 0,5A.
a.Tính trị số của điện trở này?
b. Nếu tăng hiệu điện thế đặt vào hai đầu điện trở này lên thanh 80V thì trị số của điện trở này có thay đổi không? Nếu có thì trị số điện trở của nó khi đó là bao nhiêu?

H24
25 tháng 9 2021 lúc 10:16

a. Trị số của điện trở: R = U : I = 40 : 0,5 = 80 (\(\Omega\))

b. Nếu tăng hiệu điện thế đặt vào hai đầu điện trở là 8V thì điện trở lúc này không thay đổi. R’ = 80Ω.

 

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
NY
Xem chi tiết
UT
Xem chi tiết