3T

3/Một vật có khối lượng 2kg, rơi từ độ cao 5m xuống đất. Tính công của trọng lực? 

cần gấp nha, chi tiết với ạ  

NG
16 tháng 3 2022 lúc 20:12

Công của trọng lực:

\(A=P\cdot h=10m\cdot h=10\cdot2\cdot5=100J\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
ET
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết