ND

3. Lúc 7 giờ 30 phút ngày chủ nhật, chú Nam đi xe máy từ nhà về quê và ở lại quê chơi 5 giờ rồi lại lên xe trở về nhà, chú về đến nhà lúc 4 giờ 30 phút chiều cùng ngày, biết quãng đường từ nhà về quê là 57km. Tính vận tốc của chú Nam.
GHI LỜI GIẢI NHÁ!!

H24
19 tháng 4 2022 lúc 18:53

đổi 4 giờ 30 phút chiều= 16 giờ 30 phút

thời gian mà chú Nam đi từ nhà về quê là:

       16 giờ 30 phút - 7 giờ 30 phút - 5 giờ = 4 giờ

Vận tốc của chú Nam là :

      57:4=14,25 (km/ giờ)

             Đáp số: 14,25 km/giờ

Bình luận (0)
MV
19 tháng 4 2022 lúc 19:06

đổi 4 giờ 30 phút chiều= 16 giờ 30 phút

thời gian mà chú Nam đi từ nhà về quê là:

       16 giờ 30 phút - 7 giờ 30 phút - 5 giờ = 4 giờ

Vận tốc của chú Nam là :

      57:4=14,25 (km/ giờ)

             Đáp số: 14,25 km/giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LM
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
PC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết