TT

11.Hòa tan 6g NaOH vào nước được  300ml dung dịch A.Tính nồng độ mol của dung dịch A.Coi thể tích dung dịch ko đổi

NT
12 tháng 8 2021 lúc 16:03

                                        Số mol của natri hidroxit

                                      nNaOH = \(\dfrac{m_{NaOH}}{M_{NaOH}}=\dfrac{6}{40}=0,15\left(mol\right)\)

                                                 300ml = 0,3l

                                 Nồng độ mol của dung dịch natri hidroxit

                                       CMNaOH = \(\dfrac{n}{V}=\dfrac{0,15}{0,3}=0,5\left(M\right)\)

 Chúc bạn học tốt

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MD
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết