HL

 (1,0 điểm) Để tính được độ sâu của tàu ngầm thì người ta dùng áp kế (áp suất). Khi áp kế chỉ 824000N/ m 3  thì tàu đang ở độ sâu là bao nhiêu? Biết trọng lượng riêng của nước là 10300 N/ m 3 .

VN
25 tháng 2 2017 lúc 13:18

 (1,0 điểm)

Theo công thức: p = d.h

⇒ h = p : d = 824000 : 10300 = 80 m

Vậy Tàu đang ở độ sâu là: 80 m. Đáp số: h = 80 m

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
3T
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết