TX

1 xe ô tô từ Alúc 7g 20' và đến B lúc 12g kém 20'. Tính vận tốc ô tô bít qđ AB dài 200km và ô tô có nghỉ ở dọc đường 20'

NH
1 tháng 7 2016 lúc 17:56

Đổi 12g kém 20'=11g 40'

Thời gian ô tô đó đi từ A đến B là :

11g 40'-7g20'-20'=4g

Vận tốc ô tô đó là:

200:4=50(km/g)

Đáp số : 50 km/g

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CK
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
PC
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết