H24

1 xe máy đi qua chiếc cầu dài 1250 m hết 2 phút.Tính vận tốc của xe máy với đơn vị đo là km/giờ?

LT
26 tháng 3 2016 lúc 13:05

2 phút = 1/30 giờ ; 1250 m = 1,25 km

Vận tốc của xe máy là :

  1,25 : 1/30 = 37,5 [ km/giờ ]

                     Đáp số : 37,5 km/giờ

Bình luận (0)
NQ
26 tháng 3 2016 lúc 13:06

                Đổi 1250m =1,25 km    2 phút = \(\frac{1}{30}\)giờ

Vận tốc của chiếc xe đó là      1,25:\(\frac{1}{30}\)=37,5 (km/giờ)

               Đáp số 37,5 k/giờ

Bình luận (0)
SL
26 tháng 3 2016 lúc 13:13

2 phút = 1/30 giờ ; 1250 m = 1,25 km

Vận tốc của xe máy là :

  1,25 : 1/30 = 37,5 [ km/giờ ]

                     Đáp số : 37,5 km/giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
QH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
VQ
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết