DM

1 xe lửa đi hết cái cầu dài 12 m hết 12 giây và đi hết 1 cái cầu dài 148m hết 20 giây, tính chiều dài và vận tốc của xe lửa

DM
21 tháng 3 2015 lúc 21:15

Trong 12 giây, xe lửa đi 12m cộng với chiều dài xe lửa .Trong 20 giây, xe lửa đi 148m cộng với chiều dài xe lửa.

như vậy trong : 20 - 12 = 8(s), xe lửa đi được:

        148 - 12 = 136(m)

Vận tốc xe lửa: 136 : 8 = 17 (m/s)

Chiều dài xe lửa : 17 . 12 - 12 = 192 (m) 

Bình luận (0)
H24
28 tháng 3 2016 lúc 17:56

ne s la quang duong dung chu?

Bình luận (0)
H24
28 tháng 3 2016 lúc 18:03

hay la thoi gian.

lan sau nho giai ro ra mot chut ban nhe!
 

Bình luận (0)
H24
6 tháng 7 2016 lúc 21:40

Vận tốc là : 17km/s

Chiều dài xe lửa là : 192m

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PM
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
OO
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
BQ
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết