H24

1 xe gắn máy chạy với vận tốc 25km/giờ .xe gắn máy đi từ a đến b hết 3 giờ . hỏi cũng quãng đường ab , 1 ô tô chạy mất 1,5 giờ thì vận tốc của ô tô là bao nhiêu 

DV
10 tháng 5 2015 lúc 20:33

Quãng đường AB dài:

25 x 3 = 75 (km)

Vận tốc ô tô là:

75 : 1,5 = 50 (km/h)

Bình luận (0)
VO
10 tháng 5 2015 lúc 20:40

​                                                               vận tốc của ô tô là                                                                                                                          {25x3} : 1.5= 50 {km/giờ}                                                                                                                             d/s:50km/gió                                                                                                                                  nhớ **** cho mình nha

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DC
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết