H24

1 vật chuyển động với vận tốc 36km/h được quãng đường 18km theo phương tác dụng của 1 lực có độ lớn 2000N . Tính công do lực đó sinh ra và công suất của vật

HP
21 tháng 3 2022 lúc 8:59

Công do lực đó sinh ra là A=F.s=2000.18000=36.106 (J).

Công suất của vật là P=A/t=36.106/(18/36.3600)=2.104 (W).

Bình luận (0)
NG
21 tháng 3 2022 lúc 11:23

\(v=36\)km/h=10m/s

Công sinh ra:

\(A=F\cdot s=2000\cdot18\cdot1000=36\cdot10^6J\)

Công suất thực hiện:

\(P=F\cdot v=2000\cdot10=20000W\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KP
Xem chi tiết
CI
Xem chi tiết
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
CV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết