LT

1 trường tiểu học có 1/5 hs khá, 1/2 học sinh giỏi, còn lại là hs trung bình

a) số hs trung bình chiếm ..... % số hs toàn trường ?

b) nếu trường đó có 1500 hs thì có bao nhiêu hs trung bình?

H24
26 tháng 2 2015 lúc 18:52

số phần trăm học sinh khá và giỏi:

1/5 + 1/2 = 7/10 = 70/100= 70%

a) số học sinh trung bình chiếm số phần trăm học sinh toàn trường:

100% - 70% = 30%

b) nếu trường có 1500 học sinh thì số học sinh trung bình có:

1500 x 30 : 100 = 450 (học sinh)

                 đáp số: a) 30%

                             b) 450 học sinh

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BL
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
EA
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết