H24

1 sân trường có chu vi là 330m.Biết 1 / 7 chiều dài bằng 1/ 4 chiều rộng.  Vậy diện tích sân trường đó là bao nhiêu ha ?

LT
4 tháng 2 2015 lúc 22:00

Nửa chu vi sân trường là 

330 : 2 = 165 ( m)

Chiều dài sân trường là 

165 : ( 7+4 ) * 7=105 (m )

Chiều rộng sân trường là

165 - 105 = 60 ( m)

Diện tích sân trường là

105 * 60 =6300 (m2)

             =6,3 ha

Đáp số  :6,3 ha

Bình luận (0)
CL
18 tháng 12 2016 lúc 20:33

bằng 6,3 ha

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PT
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết