PB

1 ô tô khởi hành lúc 7 giờ 15 phút và đến nơi lúc10 giờ. Tính quãng đường ô tô đi được, biết vận tốc của ô tô là 48km/giờ 

PH
29 tháng 2 2016 lúc 18:21

o to di quang duong do het 10 - 7 h 15p = 2h 45p

2 h dau o to di duoc 48 .2 = 96 km

45 p = 0,75h

45 p o to di duoc 48.0,75 = 36 km 

oto di quang duong do het 96 + 36 = 132km

k nha and kb

Bình luận (0)
KV
29 tháng 2 2016 lúc 18:20

7 giờ 15 phút =7.15 giờ

quãng đường ô tô đi được là:

    7.15x48=343.2 km

Bình luận (0)
LK
29 tháng 2 2016 lúc 18:25

7 giờ 15 phút =7,15 giờ.

Quãng được ô tô đi được là:

7,15\(\times\)48=343,2(km)

Đáp số:343,2 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LA
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
BH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
ZP
Xem chi tiết