DT

1 ô tô đi quãng đường dài 175 km hết 3,5 giờ . 1 xe máy cũng đi quãng đường đó hết 6 giờ 15 phút .hỏi mỗi giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy bao nhiêu km?

viet loi giai nhanh leh gium minh nhe

 

NH
19 tháng 3 2016 lúc 8:26

6 giờ 15 phút=6,25 giờ

Ô tô đi với vận tốc: 50 (km/giờ)

Xe máy đi vời vận tốc: 175:6,25=28 (km/giờ)

Mỗi giờ ô tô đi nhanh hơn xe máy: 50-28=22 (km)

Duyệt nhé

Bình luận (0)
MA
19 tháng 3 2016 lúc 8:22

1 giờ ô tô đi được là :

175 : 3,5 = 50 ( km )

Đổi : 6 giờ 15 phút = 6,25 giờ

1 giờ xe máy đi được là :

175 : 6,25 = 28 ( km )

Mỗi giờ ô tô đi nhiều hơn xe máy là :

50 - 28 = 22 ( km )

        Đ/s : 22 km

Bình luận (0)
PH
19 tháng 3 2016 lúc 8:24

đáp số:22 giờ

Bình luận (0)
H24
19 tháng 3 2016 lúc 8:25

mỗi giờ ô tô đi được số km là :

135 : 3 = 45 ( km )

đổi : 4 giờ 30 phút = 4,5 giờ 

mỗi giờ xe máy đi được số km là :

135 : 4,5 = 30 ( km )

mỗi giờ ô tô đi được nhiều hơn xe máy số km là :

45 - 30 = 15 ( km )

đáp số : 15 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KY
Xem chi tiết
WA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết