H24

1 người xe máy từ 7 giờ 42 phút đến 11 giờ 18 phút với vận tốc 42,5 km / giờ tính quãng đường người đó đi được

VN
16 tháng 3 2016 lúc 17:08

Thời gian người đó đi được là:                                                                          11giờ 18phút - 7 giờ 42phút =3giờ 36phút.                                      Đổi:3 giờ 36phút=3.6giờ.                                                                            Quảng đường người đó đi được là:                                                                42.5 x 3.6=153(km)                                                                                             Đáp số:153 km

Bình luận (0)
NM
16 tháng 3 2016 lúc 17:14

thời gian người đó đi là:

11 giờ 18 phút-7 giờ 42 phút=3 giờ 36 phút

3 giờ 36 phút=3,6 giờ

quãng đường người đó đi là:

3,6x42,5=153(km)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TM
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
CA
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết