NT

1 người đi xe máy từ tp vũng tàu đến phan thiết với v 35 km/giờ sau 2  giờ 1 ô tô cũng đi từ tp vũng tàu đuổi theo xe máy với v 55km/giờ 

a) ô tô đuổi kịp xe máy trong thời gian bao lâu 

b)lúc đó 2 xe cách tp vũng tàu bao nhiêu km

NH
13 tháng 5 2016 lúc 21:41

a) quãng đường xe máy đi được trong 2 giờ là : 

35*2= 70 ( km)

sau mỗi giờ , ô tô gần xe máy là:

55-35= 20 ( km)

ô tô đuổi kịp xe máy sau số giờ là:

70: 20 = 3,5 ( giờ )

b) lúc đó 2 xe cách vũng tàu số kilômét là:

3,5*35 = 122,5 ( km)

đáp số : a) 3,5 giờ 

b) 122,5 km.

Bình luận (0)
NT
13 tháng 5 2016 lúc 22:11

192,5 km bạn ơi

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
LV
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết