LQ

1 người đi xe đạp từ a đến b hết 3 giờ 15 phút tính vận tốc của người đi xe đạp biết quãng đường ab dài 49,4m

MA
13 tháng 3 2016 lúc 15:29

Đổi : 3 giờ 15 phút = 3,25 giờ

Vận tốc của người đi xe đạp là :

49,4 : 3,25 = 15,2 ( m / giờ )

               Đ/s : 15,2 m / giờ

Bình luận (0)
DH
13 tháng 3 2016 lúc 15:29

3 giờ 15 phút =3,25 h

V là: 49,4 : 3,25 =15,2

Bình luận (0)
ST
13 tháng 3 2016 lúc 15:32

3 giờ 15 phút = 3,25 giờ

vận tốc của người đi xe đạp là

49,4 : 3,25 = 15,2

đ/s 15,2

Bình luận (0)
LQ
13 tháng 3 2016 lúc 16:14

cảm ơn các bạn

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
OC
Xem chi tiết
FA
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
NY
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết