VD

         1.         Một dung dịch Y có chứa các ion: Mg2+ (0,05 mol), K+ (0,15 mol), NO3- (0,1 mol), và SO42- (x mol). Khối lượng chất tan có trong dung dịch Y

giải dùm mình cần gấp sáng nay lúc 10h giúp dùm mình

NT
22 tháng 11 2021 lúc 9:32

Bảo toàn ion: 2*0,05+0,15*1=0,1*1+x*2

        => x=0,15(mol)

mchất tan= 0,05*24 + 0,15*39 + 0,1*62 +0,15*96

              = 27,65(g)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết