NN

1 khối kim loại có thể tích 3,2cm3 cân nặng 22,4g. Hỏi 1 khối kim loại cùng chất có thể tích 4,5cmcân nặng bao nhiêu gam?

BT
19 tháng 4 2016 lúc 20:16

1cm3 thì cân nặng là :

22,4 : 3,2 = 7 ﴾g﴿

Khối kim loại có thể tích là 4,5cm3 thì cân nặng là :

7 x 4,5 = 31,5 ﴾g﴿

ĐS : 31,5g 

Bình luận (0)
DG
19 tháng 4 2016 lúc 20:18

Tóm tắt:

3,2cm3: 22,4 g

4,5cm3: ? cm3

                                                         Giải

Khối kim loại có thể tích 4,5 cm3 cân nặng là:

          4,5x22,4:3,2=31,5(g)

                                   Đáp số: 31,5 g

Bình luận (0)
DG
19 tháng 4 2016 lúc 20:18

hihi, tick cho tớ nhé, tớ còn một cách giải nữa

Bình luận (0)
DG
19 tháng 4 2016 lúc 20:20

1 cm3 nặng là:

       22,4:3,2=7(g)

Khối kim loại có thể tích 4,5cm3 nặng là:

       7x4,5=31,5(g)

              Đ/s: 31,5 g

Bình luận (0)
NH
19 tháng 4 2016 lúc 21:08

31,5 g

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TS
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H5
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết