ND

1 hình lập phương có thể tích là 0,027m3. tính diện tích xung quanh của hình lập phương đó

H24
7 tháng 3 2015 lúc 10:25

vì thể tích của hình lập phương là 0,027 m3, mà 0,027 do 0,3 x 0,3 x 0,3 tạo thành, vậy cạnh hình lập phương là 0,3 m.

diện tích xung quanh hình lập phương là:

0,3 x 0,3 x 4 = 0,36 (m2)

đáp số: 0,36 m2.

Bình luận (0)
NT
7 tháng 3 2015 lúc 10:34

36 mới đúng bà chị tui thì  thi violympic toan cap quan nen tui biet ma, chua doi ra dm2 kia

Bình luận (0)
NG
1 tháng 2 2017 lúc 19:48

tóm lại kết quả là ?

Bình luận (0)
MQ
8 tháng 2 2017 lúc 21:15

kết quả là 36 vì đổi 0,027m3 = 27dm3 sau đó học công thức đi rồi lấy cạnh x cạnh x 4

Bình luận (0)
AB
21 tháng 2 2017 lúc 21:24

chịch em rồi sẽ

Bình luận (0)
PL
17 tháng 3 2017 lúc 20:25

ĐÁP ÁN LÀ  0.36m2

Bình luận (0)
EC
1 tháng 5 2017 lúc 8:03

Diện k xung quanh hình lập phương :

0,3 x 0,3 x 4 = 0,36 ( m2 )

Đổi ra : 0,36cm2 = 36 dm2

Vậy diện k xung quanh là : 36 dm2

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BG
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết