LN

1 con ngựa kéo 1 cái xe với lực kéo 250N xe chạy với vận tóc là 8,5/h tính công suất của ngựa ra công thức mã(cv = 736w)

H24
24 tháng 3 2021 lúc 12:33

8,5km/h = \(\dfrac{85}{36}\)m/s

Công suất của ngựa:

\(P=F.v=250.\dfrac{85}{36}=590,3W\) 

Công suất của ngựa ra CT mã lực: \(\dfrac{590,3}{736}=0,8HP\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết