HA

1 cần cẩu nâng 1 vật lên cao trog 10s cần cẩu sinh công 2kJ công suất cần cẩu cung cấp để nâng vật là:

DL
13 tháng 4 2022 lúc 8:28

Đổi 2kJ = 2000 J

công suất cần cẩu cung cấp để nâng vật là:

P=A/t = 2000/10= 200 (W)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết