VV

1 cái xà đồng chất, tiết diện đều, dài l=10m có trọng p=5000n nằm trên mặt đất, tính công của động cơ để kéo đầu xà cho tới khi xà thẳng đứng

H24
10 tháng 6 2022 lúc 19:27

Cái xà có ` l = 10m ` mà để kéo lên cho tới khi xà thẳng đứng thì ` h = 10m ` 

Động năng (Công) cần thiết là

\(A=P.h=5000.10=50000J=50kJ\) 

( lưu ý ko đăng lại nha bạn )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
2L
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết