DD

1 bóng đèn có dòng điện chạy qua là 0,5A Khi nói với nguồn 120v . năng lượng mà nguồn cung cấp cho đèn trong 5 phút là

LL
12 tháng 11 2021 lúc 18:33

\(A=P.t=U.I.t=120.0,5.5.60=18000\left(J\right)\)

Bình luận (0)
NG
12 tháng 11 2021 lúc 18:34

Tóm tắt: \(I=0,5A;U=120V;t=5'=300s\)

               \(A=?\)

Bài giải:

Điện năng đèn cung cấp trong 5 phút:

\(A=UIt=120\cdot0,5\cdot5\cdot60=18000J=18kJ\)

Bình luận (0)
TB
12 tháng 11 2021 lúc 18:38

\(A = UIt = 120 ⋅ 0 , 5 ⋅ 5 ⋅ 60=18000(J)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
2T
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
27
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết