HT
NG
3 tháng 11 2023 lúc 6:34

II-Tự luận

a)Độ cao h: \(h=\dfrac{1}{2}gt^2=\dfrac{1}{2}\cdot10\cdot12^2=720m\)

b)Vận tốc vật khi chạm đất: \(v=\sqrt{2gh}=\sqrt{2\cdot10\cdot720}=120m/s\)

c)Quãng đường vật rơi trong 12s: \(S=720m\)

Quãng đường vật rơi trong 11s: \(S'=\dfrac{1}{2}gt'^2=\dfrac{1}{2}\cdot10\cdot11^2=605m\)

Quãng đường vật rơi trong giây cuối cùng trước khi chạm đất:

\(\Delta S=S-S'=720-605=115m\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết