GF

loading...  

H24
12 tháng 8 2023 lúc 22:43

`\Delta l_0 =[mg]/k =0,01(m)=1(cm)`

    `=>A=3(cm)`

`\omega =\sqrt{k/m}=10\sqrt{10}(rad//s)`

Vì `t=0` thì `x=-3=>\varphi = \pi`

   `=>` Ptr dao động: `x=3cos(10\sqrt{10} t+\pi)=3sin(10\sqrt{10} t -\pi/2)`

      `->\bb A`

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết