TT
H24
9 tháng 3 2022 lúc 12:09

a, Công rót than là

\(A=P.h=10m.h=10.20.5=1000\left(J\right)\) 

Công suất là

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{1000}{1}=1000W\)

1h = 3600s

c, Công suất sinh ra trong 1h là

\(=1000.3600=3600kW\) 

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
LN
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết