HN
LL
24 tháng 1 2022 lúc 8:57

Điện trở của dây dẫn là:

\(R=\rho\dfrac{l}{S}=0,5.10^{-6}.\dfrac{2}{1.10^{-6}}=1\left(\Omega\right)\Rightarrow A\)

Bình luận (0)
SO
24 tháng 1 2022 lúc 8:59

R=\(\dfrac{P.l}{S}\)=\(\dfrac{0,5.10^{-6}.2}{0,0000001}\)=1

=>A

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết