MT
DD
6 tháng 1 2022 lúc 14:29

Đổi 3 km = 3000 m

Thời gian để người đó đi hết đoạn đường đầu :

\(t=\dfrac{s}{v}=\dfrac{3000}{2}=1500\left(s\right)=\dfrac{5}{12}\left(h\right)\)

Vận tốc tb của người đó trên cả đoạn đường :

\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{3+1,95}{\dfrac{5}{12}+0,5}=5,4\left(\dfrac{km}{h}\right)=1,5\left(\dfrac{m}{s}\right)\)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LN
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết