TQ
NT
27 tháng 12 2021 lúc 12:33

Bài 1 : 

a) \(R_{12}=\dfrac{R_1.R_2}{R_1+R_2}=\dfrac{10.15}{10+15}=6\left(\Omega\right)\)

Điện trở tương đương của đoạn mạch :

\(R_{tđ}=R_3+R_{12}=4+6=10\left(\Omega\right)\)

b) Số chỉ của ampe kế :

\(I=\dfrac{U}{R_{tđ}}=\dfrac{10}{10}=1\left(A\right)\)

 Chúc bạn học tốt

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết