NN
NG
16 tháng 11 2021 lúc 9:22

Vận tốc của cano so với bờ lớn nhất khi \(\alpha=0\)

\(\Rightarrow v_{max}=16+2=18\)m/s

Vận tốc của cano so với bờ nhỏ nhất khi \(\alpha=180^o\)

\(\Rightarrow v_{min}=16-2=14\)m/s

Theo bài: \(0< \alpha< 180^o\)

\(\Rightarrow14< v< 18\)

\(\Rightarrow v=16\)m/s là độ lớn vận tốc của cano so với bờ.

Chọn A.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết