XC
NG
10 tháng 11 2021 lúc 11:08

Điện trở bếp khi hoạt động bình thường:

  \(R_b=\dfrac{U_b}{I_b}=\dfrac{220}{4}=55\Omega\) 

Công suất bếp khi hoạt động bình thường:

 \(P=U.I=220\cdot4=880W\)

Nhiệt lượng bếp tỏa ra trong 10 phút:

  \(Q=RI^2t=55\cdot4^2\cdot10\cdot60=528000J\)

Bình luận (0)
H24
10 tháng 11 2021 lúc 11:13

a)Đổi:10 phút=600 giây

Điện trở của bếp điện:

     \(I=\dfrac{U}{R}\)\(R=\dfrac{U}{I}=\dfrac{220}{4}=55\)(Ω)

Công suất của bếp điện:

     \(P=U.I=220.4=880\left(W\right)\)

b)Nhiệt lượng bếp điện tỏa ra:

     \(A=P.t=880.600=528000\left(J\right)\)

Bình luận (0)
BB
10 tháng 11 2021 lúc 11:25

:v

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết