Chương III- Dòng điện trong các môi trường

MH
Xem chi tiết
NG
7 tháng 11 2021 lúc 20:22

Độ lớn cường độ điện trường:

 \(E=k\cdot\dfrac{\left|Q\right|}{r^2}=9\cdot10^9\cdot\dfrac{\left|-1\cdot10^{-6}\right|}{1^2}=9000\)V/m

 

Bình luận (0)
MH
Xem chi tiết
NG
7 tháng 11 2021 lúc 20:26

Vì lực điện tác dụng lên điện tích thử có giá trị âm thì ngược chiều điện trường.\(\Rightarrow\) Có hướng từ phải sang trái.

Độ lớn:

 \(E=\dfrac{F}{\left|q\right|}=\dfrac{1\cdot10^{-3}}{\left|-1\cdot10^{-6}\right|}=1000\)V/m

Chọn B.

Bình luận (0)
FG
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
H24
13 tháng 1 2021 lúc 12:26

Đổi 0,4mm = 0,0004m , 40cm = 0,4m

Số vòng quấn trên ống dây 40cm:

\(N=\dfrac{l}{d}=\dfrac{0,4}{0,0004}=1000\) vòng

Số vòng quấn trên ống dây 1m:

n = \(\dfrac{N}{l}=\dfrac{1000}{0,4}=2500\) vòng

Bình luận (0)
HV
Xem chi tiết
TL
3 tháng 1 2021 lúc 23:32

- Ghép 4 bộ song song.

\( \Rightarrow E_{b}=E_1=2(V)\)

\(r_b=\dfrac{r}{4}=0,5 (Ω)\).

Bình luận (2)
TL
3 tháng 1 2021 lúc 23:41

\(r_b=\dfrac{r}{4}=0,25 (Ω) \\ \Rightarrow\) C.

Bình luận (0)
TA
Xem chi tiết
NK
2 tháng 1 2021 lúc 21:41

Hình vẽ ?

Bình luận (1)
AN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
HH
17 tháng 12 2020 lúc 17:59

\(m=\dfrac{I.A.t}{F.n}=\dfrac{2.108.3.60}{96500.1}\approx0,4\left(kg\right)\)

\(m=D.V=D.S.h\Rightarrow h=\dfrac{m}{D.S}\approx0,056\left(m\right)\)

Bình luận (0)