Bài 19: Chuyển đổi giữa khối lượng, thể tích và lượng chất

DN

tính thể tích của hỗn hợp gồm 14 g nitơ và 4 g khí NO

TT
6 tháng 11 2017 lúc 20:40

nN2=0,5(mol)

nNO=\(\dfrac{4}{30}\left(mol\right)\)

Vhh=22,4.(0,5+\(\dfrac{4}{30}\))=14\(\dfrac{14}{75}\)(lít)

Bình luận (0)
CN
6 tháng 11 2017 lúc 20:42

nN = 14 ÷ 14 = 1 mol

VN = 1 × 22,4 = 22,4 (l) ( dktc)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NC
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết