Bài 6: Đơn chất và hợp chất - Phân tử

DH

Tính số phân tử có trong :

a)2.32 g Fe3O4

b)2.42g Fe(NO3)3

NT
9 tháng 9 2018 lúc 13:58

a, \(n=\dfrac{m}{M}=\dfrac{2,32}{232}=0,01\left(mol\right)\)

=> Số phân tử có trong 2,32 g Fe3O4là:

\(6.10^{23}.0,01=0,06.10^{23}\)( phân tử )

b, \(n=\dfrac{m}{M}=\dfrac{2,42}{242}=0,01\left(mol\right)\)

=> Số phân tử có trong 2,42 g Fe(NO3)3 là:

\(6.10^{23}.0,01=0,06.10^{23}\)( phân tử )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DP
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
3T
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết