Bài 15. Công suất

NT

tính công suất của một người đi bộ nếu trong 1 giờ người đó thực hiện được 1 công là 18000J . Tính công suất của người đó

HA
26 tháng 3 2020 lúc 19:21

\(P=\frac{A}{t}=\frac{18000J}{3600s}=5\)(J/s)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
PT
26 tháng 3 2020 lúc 20:25

Bài giải:

Đổi: \(t=1h=3600s\)

Công suất của người đi bộ là:

Hỏi đáp Vật lý\(=\frac{A}{t}=\frac{18000}{3600}=5\left(W\right)\)

Vậy: công suất của người đó là 5W.

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TK
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết