Chương III. Sơ lược về bảng tuần hoàn các nguyên tố hóa học

NL

Nung 1 mol CaCO3 thu được 0,9 mol CaO. Hãy tính hiệu suất của phản ứng xảy ra

MN
4 tháng 8 2021 lúc 16:11

\(CaCO_3\underrightarrow{^{^{t^0}}}CaO+CO_2\)

\(0.9.........0.9\)

\(H\%=\dfrac{0.9}{1}\cdot100\%=90\%\)

Bình luận (1)
H24
4 tháng 8 2021 lúc 16:11

Bảo toàn nguyên tố: \(n_{CaCO_3}=n_{CaO\left(lý.thuyết\right)}=1\left(mol\right)\)

\(\Rightarrow H\%=\dfrac{0,9}{1}=90\%\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DM
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
DS
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết