Bài 15. Công suất

TT

Người ta dùng máy kéo để đưa vật nặng 400N lên cao 6m thì mất 2min. Tính : a. Công thực hiện của máy? b. Công suất của máy? c. Tốc độ vật đi lên?

H24
26 tháng 2 2021 lúc 11:45

a. Công thực hiện của máy:

A = F.s = 400.6 = 2400J

b. Đổi 2' = 120s

Công suất của máy:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{2400}{120}=20W\)

c. Tốc độ vật đi lên:

\(v=\dfrac{s}{t}=\dfrac{6}{120}=0,05m/s\)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết