Bài 7. Áp suất

AN

một xe ôtô đi từ tây ninh đến TP HCM với vận tóc 80km/h tính quãng đường xe đi được trong 45 phút

H24
22 tháng 10 2021 lúc 15:51

b)Giả sử sau khi hai xe đi được t giờ thì hai xe gặp nhau.
Khi đó ô tô đi được 48t (km) và xe đạp đi được 12t (km)
Hai xe gặp nhau thì tổng quảng đường đi được của hai xe bằng quãng đường từ Hóc Môn đến Tây Ninh. Vậy ta có:
48xt + 12xt = 80
60xt = 80
t = 4/3 (h) = 80 phút
Vậy hai xe gặp nhau lúc 7h 40 + 1h 20 phút = 9 giờ
Điểm gặp nhau cách Tây Ninh bằng quãng đường xe đạp đi là 12.4/3 = 16 km

Bình luận (1)
H24
22 tháng 10 2021 lúc 15:55

\(45p=0,75h\)

Quãng đường xe đi được: \(s=v.t=80.0,75=60km\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
SH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
CT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết