Bài 15. Công suất

KH

một xe máy chuyển động đều với vận tốc 40km/h trong thời gian 1,25 giờ với lực kéo trung bình là 200N. Hãy tính :

a. công mà động cơ đã thực hiện được?

b. công suất của động cơ ?

H24
9 tháng 3 2022 lúc 21:20

Quãng đường đi được của oto là

\(s=v.t=40.1,25=50\left(km\right)\\ =50,000m\) 

Công thực hiện động cơ là

\(A=F.s=200.50=10,000\left(J\right)\\ =10kJ\) 

\(40\left(\dfrac{km}{h}\right)=11,1\left(\dfrac{m}{s}\right)\) 

Công suất là

\(P=F.v=200.11,1=2222,2\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết