Bài 23. Động lượng. Định luật bảo toàn động lượng

PN

Một vật m= 2kg được ném thẳng đứng lên cai với vận tốc Vo = 10m/s. Lấy g = 10m/s^2. Tính độ biến thiên động lượng của vật sau khi ném một thời gian :

a. t1 = 0,5s

b. t2 = 2s

BT
10 tháng 2 2020 lúc 12:54

Ta có: \(\frac{\left(v-v_o\right)}{\Delta t}=g\)

a. Từ trên: \(v=15\left(\frac{m}{s}\right)\)

\(\Delta p=m\left(v-v_o\right)=10kg.m/s\)

b. \(v=30\left(\frac{m}{s}\right)\)

\(\Delta p=30kg.m/s\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
HB
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
YN
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết