Bài 7. Áp suất

NN

Một vật khối lượng 4 kg đặt trên mặt bàn nằm ngang.điện tích tiếp xúc của vật mặt bàn là 60 cm2 . Tính áp suất tác dụng lên mặt bàn

NA
3 tháng 12 2019 lúc 20:16

Đổi \(60cm^2 \)=\(0,006m^2\)

Trọng lượng của vật là : P=10*m => m=4*10=40N

Áp suất của vật tác dụng lên mặt bàn là:

p=\(\frac{F}{S}\)=\(\frac{40}{0,006}\)=6666,66N/\(m^2\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
TE
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết