Bài 7. Áp suất

VN

Một vật có khối lượng m = 9 kg gây ra một áp suất là 3800 Pa lên mặt bàn, chiều rộng của vật là 5 cm. Tính chiều dài của vật.

NV
31 tháng 10 2017 lúc 14:06

Đổi 5cm = 0,05m

Trọng lượng riêng của vật :

\(F=m.10=9.10=90\left(N\right)\)

Diện tích là :

\(S=\dfrac{F}{p}=\dfrac{90}{3800}=\dfrac{9}{380}\approx0,024m^2\)

Chiều dài của vật :


\(\dfrac{S}{CD}=\dfrac{0,024}{0,05}=0,48\left(m\right)\)

Vậy ...................................

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DQ
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
DQ
Xem chi tiết
T1
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết