Chương IV- Các định luật bảo toàn

LT

Một vật có khối lượng m = 100g treo ở đầu một sợi dây dài l =1m. Người ta đưa vật lên đến vị trí A sao cho dây treo hợp với phương thẳng đứng góc 600 rồi buông nhẹ. Lấy g = 10 m/s2. Tính vận tốc của vật khi qua vị trí dây treo hợp với phương thẳng đứng một góc 300 và trị số của lực căng dây lúc đó.


Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LE
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
VA
Xem chi tiết