Bài 15. Công suất

DT

Một người đi bộ trong 1 gia được 600 bước, mỗi bước một công là 18j Hỏi công suất của người đi bộ là bao nhiêu

MH
2 tháng 5 2022 lúc 19:25

Tổng số công mà người đó thực hiện trong 1 giây:

\(A=600.18=10800\left(J\right)\)

Công suất người đó đi bộ:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{10800}{1}=10800\left(W\right)\)

Bình luận (1)
TC
2 tháng 5 2022 lúc 19:48

Một người đi bộ trong 1 giây được 600 bước

=> đi mất 600 giây

 công suất:

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{18.600}{600}=18\left(W\right)\)

Bình luận (0)
 Minh Hiếu đã xóa

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
AH
Xem chi tiết
HC
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết