Bài 15. Công suất

TN

một người công nhân đẩy một thùng hàng di chuyển trên mặt sàn nằm ngang. Trong thời gian 50 giây, thùng hàng đi được quãng đường 20m, biết lực đẩy của người đó có phương song song với mặt sàn và có độ lớn là 100N

a/ Hỏi lực đẩy của người đó có sinh công cơ học không? Vì sao? b/ Tính công suất của người công nhân.
VV
14 tháng 6 2020 lúc 21:28

a) Vì người công nhân sinh ra lực làm thùng hàng di chuyển theo hướng của lực nên lực đẩy của người đó có sinh công.

b) Công của người công nhân là:

A = F.S = 100.20 = 2000 (J)

Công suất của người công nhân là:

P = A/t = 2000/50 = 40 (W)

#maymay#

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
GZ
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết