Bài 11: Bài luyện tập 2

DT

Một lực X chứa 94.118% lưu quỳnh và còn lại là hidro. Hãy xác định CT nguyên tử của hợp chất X và tính PTK.

NA
17 tháng 9 2016 lúc 22:42

gọi CT là : HxSy

ta có%H=100-94,118=5,882%

ta có tỉ lệ:x:y=\(\frac{5,882}{1}:\frac{94,118}{32}=2:1\)

=> CTHH: H2S

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
VB
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết