Bài 15. Công suất

VB
một lực sĩ nâng quả tạ 125kg lên cao 70cm trong thời gian 0,3s. Hỏi lực sĩ đã hoạt động với công suất là bao nhiêu?
NH
1 tháng 2 2021 lúc 22:23

\(A=P.h=10.125.0,7=875\left(J\right)\)

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{875}{0,3}=2916,67\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
SD
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
JJ
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết